ชูติพันธ์

ชูติพันธ์

ผู้เยี่ยมชม

หมิ่นประมาททางวาจา (1273 อ่าน)

4 มิ.ย. 2561 20:43

เรื่องมาจากดิฉันทำงานและว่าจ้างให้ร้านแห่งหนึ่งผลิตเสื้อแจ้คเก็ตให้ ต่อมาทางร้านผลิตเสื้อส่งให้ไม่ครบตามจำนวนที่ว่าจ้าง ทำให้ทางบริษัทต้องตัดเงิน และจะจ่ายให้ตามสมควร ทางร้านเสื้อโมโห และมาตามทวงเงินที่บริษัท แต่ดิฉันไม่อยู่ ร้านเสื้ิอไดโทรด่าทอดิฉันและบอกว่า จะทำให้ดิฉันโดนไล่ออกจากงาน จะทำให้ไม่มีที่ยืนในบริษัท และได้ป่าวประกาศและพูดเสียงดังจนทุกคนในที่ทำงานได้ยินทั้งหมดว่า ดิฉันโกง สั่งผลิตเสื้อแล้วไม่จ่ายเงิน ยักยอก ขี้โกง เรียกรับเงินใต้โต๊ะ ทำให้ในวันที่ดิฉันไปทำงานได้โดนเจ้านายเรียกสอบถาม และเพื่อนๆในที่ทำงานมองด้วยสายตาเหยียดหยาม ดิฉันสามารถแต้งความเอาผิดร้านเสื้อได้ไหมคะ ต้องว่าจ้างทนายไหม คชจ.แพงไหมคะ

ชูติพันธ์

ชูติพันธ์

ผู้เยี่ยมชม

ทนายภูวรินทร์  081-9250-144

ทนายภูวรินทร์ 081-9250-144

ผู้ดูแล

6 มี.ค. 2567 23:57 #1

เนื่องจากทางทีมงานทนายภูวรินทร์ติดธุระทำคดีที่ศาลต่างจังหวัดและงานคดีค่อนข้างมากในช่วงนี้ จึงไม่ได้เข้ามาตอบคำถามทางเว็บไซท์ครับ หากมีปัญหากฎหมายที่ต้องการคำตอบเร่งด่วน รบกวนส่งคำถามและรายละเอียดมาที่อีเมลล์ phuwarinlawyer@hotmail.com เป็นการส่วนตัวหรือโทรศัพท์ หรือแอดไลน์มาพูดคุยสอบถามเบื้องต้นได้ก่อนนะครับ เบอร์โทร ID line : 081-9250-144 (ใส่ - ด้วยนะครับ)

ขอบพระคุณมากครับและขออภัยในความล่าช้า

ทนายภูวรินทร์  081-9250-144

ทนายภูวรินทร์ 081-9250-144

ผู้ดูแล

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image