เเมงเม่ายุคไหม่

ผู้เยี่ยมชม

หนีทหารหลายปี คือ ผ่อนผันมาปีนึงตามปกติ ปีที่สองไปไม่ทัน จากนั้นคือหนีไป (1278 อ่าน)

30 ก.ย. 2563 17:39

ขอถามดังนี้ว่า 1 การที่เราผ่อนผันทหาร เราจะได้ใบอะไร เป็นไปได้ไหมที่ใบอันนี้จะหายไป หรือเป็นเพราะเราไม่มีใบนี้ตั้งเเต่ต้น เพราะไม่ได้ไปเกรณ์ทหาร
2 คุยกับท่านสัสดี สามารถใช้บัตรประชาชนอย่างเดียวได้หรือไม่ หรือต้องไปเเจ้งความ เเพราะเรื่องผ่านมา 28 ปี จำไม่ได้ว่าเคยมีเเล้วทำหาย หรือไม่มีกันเเน่ เพราะไม่ได้ไปตรวจเลือก
3 อยากถามว่า เราจะไปถามหาคำพิพากษาได้จากที่ไหนครับ เพรา่ะอยากทราบว่า ศาลท่านตัดสินอย่างไร เพราะนอกจากหนีทหารเเล้ว ก่อนหน้านั้นผมไม่เคยทำชั่วอะไรเลย ไม่มีสักคดี ไม่ใส่หมวกกันน้อคก็ไปจ่ายที่สนเเล้ว เป็นต้น
- หรือไปถามสัสดีเเล้วครบวงจร ทราบหมดเลยว่าคดีความไปเเล้วถึงไหนบ้าง
4 สามารถให้พี่น้องไปพูดคุยกับท่านสัสดีเเทนได้ไหมครับ
5 คดีความหมดอายุ หมายความว่าหมายจับหมดอายุด้วย หรือไม่ครับ อันนี้ผมสงสัยมาก เพราะ ที่อ่านในกูเกิล คือ หมายจับมีผลจนกว่าจะจับได้
ผมทราบดีว่าผมทำเรืองไม่ดีครับ เเต่ก็เเก้ไขมันไม่ได้เเล้วครับ ขอบคุณครับ

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image