บัญชา

บัญชา

ผู้เยี่ยมชม

จะสอบถาม. กรณีนี้ มีความผิดหรือไม่ (1527 อ่าน)

27 ก.ย. 2563 21:08

ผมทำงานเป็นพนักงาน ตำแหน่ง. ผู้จัดการดูแลโครงการ ประจำบริษัท อสังหา และ บริษัท มี ผู้รับเหมามารับงานก่อสร้างภายในโครงการ. แต่. ผู้รับเหมาไม่มีเงินทุน ผมจึงช่วยเงินทุนให้. ผู้รับเหมา. จน ผู้รับเหมาสามารถทำงานผ่าน. และ. สามารถเบิกงวดงานได้. ซึ่งการเบิกงวดงานมีผมร่วมตรวจด้วย. แต่ตรวจกันหลายคน. เมื่อ. ผู้รับเหมาเบิกเงินได้. ก็คืนเงินให้ผมตามที่.ตกลงกัน.
แต่ต่อมา. ทางบริษัท ทราบ. จึงแจ้งว่าผม ทุจริต. จะขอดู. Staement. เพื่อดำเนินคดี.
อยากทราบว่า.
1. ทางบริษัท. สามารถดำเนินคดี. กับผมได้หรือไม่.

2. ผมควรจะให้ดู. Staement. รึเปล่า.

3. ถ้าผิดเวลาขึ้นศาล. ต้องพิสูจน์แบบไหนครับ

ขอบคุณครับ

บัญชา

บัญชา

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image