chon

chon

ผู้เยี่ยมชม

โต้ตอบข้อความใน youtube แล้วถูกขู่ว่าจะฟ้อง (821 อ่าน)

23 ก.ย. 2562 09:13

สวัสดีครับผม คือเรื่องมีอยู่ว่า ผมเป็นเจ้าของช่อง youtube ครับ ซึ่งผมได้ทำหน้าที่คัดกรองข้อมูลซึ่งผมถามหาที่มาที่ไปของข้อมูล และได้โต้ตอบ คำถามกับบุคคล คนนึง ที่ใช้ ชื่อ เป็น ชื่อนามแฝง ไม่มีการระบุตัวตน ไม่ได้มี คลิป อะไรเป็นของตัวเอง เสมือนเป็นบุคคลปรกติ ที่ เข้ามา ตอบเฉย ๆ ในบทสนทนา ที่ผมพูด มี พูด ประมาณว่า ถ้าไม่รู้ข้อมูลก็อย่าโพสส์มั่ว ๆ หรือ มีคำว่า แถ มีอยู่ประมาณนี้ ครับและทางนั้น กล่าวว่าผมกล่าวหาเขา แล้วบอกว่าตอนนี้ได้ดำเนินการฟ้องผมตามขั้นตอนแล้ว ผมอยากทราบ เป็นความรู้ ครับผม เพื่อที่ว่าต่อไปจะได้หลีกเลี่ยง บุคคลพวกนี้ ครับ ว่าการพูดลักษณะนี้ สามารถูกฟ้องได้ไหมครับ ขอบคุณ มากครับผม

chon

chon

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image