คงเดช

คงเดช

ผู้เยี่ยมชม

ขอสอบถามเรื่องตั่วจำนำคับ (496 อ่าน)

20 ก.ค. 2562 01:47

ขออนุญาติสอบถามคับ ในกรณีที่เรามอบฉันทะให้ผู้อื่นไปต่อดอกให้ แล้วชื่อในตั่วจำนำเป็นชื่อของผู้ที่รับมอบฉันทะไปแล้ว เราอยากจะไถ่ถอนของคืนแต่ตั่วจำนำหายและผู้รับมอบฉันทะไม่ดำเนินการอะไรให้ ทำยังไงเราจะไปไถ่ถอนของเราคืนได้คับ เราสามารถเอาเรื่องผู้รับมอบฉันทะไปได้ไหมคับ หากเค้าตั้งใจไม่มอบตั่วจำนำคืนหรือไม่ยอมมอบฉันทะคืนให้เราโดยอ้างว่าทำตั่วจำนำหาย ก่อนหน้านั้นชื่อหน้าตั่วคือชื่อเราแต่เรามอบฉันทะให้เค้าไปต่อดอกเบี้ยให้

คงเดช

คงเดช

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image