samaya

samaya

ผู้เยี่ยมชม

สมรสซ้อน ทำยังไง (1255 อ่าน)

13 มี.ค. 2561 19:35

เรื่องมีอยู่ว่าเราได้แต่งงานกัยชาวออสเตรเลีย โดยจดทะเบียนสมรสที่ไทย แต่ภายหลังพบว่า เขาได้มีภรรยาอยู่แล้วและยังจดทะเบียนอยู่ด้วยกัน โดยทางนั้นจดทะเบียนที่ออสเตรเลีย เราอยากจะยื่นขอให้ทะเบียนสมรสของเราเป็นโมฆะ แต่ทางฝ่ายชายไม่ยอมให้หลักฐานการแต่งงานกับทางฝ่ายนั้นมา อาจจะกลัวการโดนฟ้องร้อง จุดประสงค์ของเราแค่อยากทำให้เป็นโมฆะเท่านั้น ไม่ทราบเราควรทำยังไงดีคะ ถ้าเรายื่นเรื่องไปทางสถานฑูตจะสามาระช่วยได้หรือไม่คะ เครียดมากเลยคะ ไม่รู้ต้องทำยังไง ข่วยชี้แนะด้วยคะ

samaya

samaya

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image