anochao

anochao

ผู้เยี่ยมชม

โดนกล่าวหาดำเนินว่าฉ้อโกง(เนื่องจากการเล่นแชร์) (459 อ่าน)

24 ม.ค. 2561 15:33

ด้วยภรรยาผมไก้เล่นแชร์แต่ผมไม่รู้(โอนเงินเข้าบัญชีธนาคารผมภรรยาจัดการเรื่องเงินทั้งหมด) น่าจะสองวงหรือสามวงไม่แน่ใจ สองวงแรก วงละ 60000 บาท เปียแล้วจ่ายรอบ ละ5900 และส่งมาตลอดและอีกวงหนึ่ง 30000 เปียแล้วแต่ส่งงวดเดียวมีปัญหาคือผมไม่รู้ว่าภรรยาเล่นแชร์แล้วทะเลาะกันเราทำธุรกิจร้านอาหาร ขาดทุน กำหนดส่งวันที่สองวงแรกวันที่ 5กับวันที่ 20 มกราคม2561 ไม่ได้ส่งไม่ได้ติดต่อกับเท้าแชร์คราวนี้ วง30000กำหนดส่งวันที่ 10 มกราคม 2561 ผมรู้ผมโทรไปขอจ่ายแทนเมียเพราะรู้ว่าเท้าแชร์แจ้งความว่าฉ้อโกง วันที่ 10 มกราคม 2561 ผมไปพบพนักงานสอบสวนขอเจรจาว่าจะจ่ายอยู่แต่พนักงานสอบสวนว่าเป็นความผิดฉ้อโกงอย่างเดียวว่ามีเจตนาเล่นเปียแล้วหนีแชร์30000 เท้าแชร์ยังไงก็จะแจ้งความความผมขอเจรตกลงจ่ายผ่อนจ่าย 5000ต่อเดือน พนักงานสอบสวนทำข้อตกลงไกล่เกลี่ยว่าเจ้าทุกข์กล่าวหาว่าผมร่วมฉ้อโกงกับภรรยา เป็นเงิน133000 โดยตกลงผ่อนจ่ายเดือนละ5000 พร้มดอกแชเป็นเงิร150000 ทั้งที่ผมไม่ได้เล่นด้วยแต่มาเจรจาจ่ายแทน ในความเข้าใจผมนั้นนึกว่าตกลงไกล่เกลี่ยก็จบ พอเซ็นตกลง พนักงานสอบสวนกับเท้าแชร์พวกว่าไม่ถอนแจ้งความ ****จึงขอถามว่า ถ้าผมผิดสัญญาไกล่เกลี่ย ตกลงว่าเท้าแชร์แจ้งความเหมาเอาว่าพวกผมร่วมฉ้อโกงกับภรรยาเงิน133000แลัวพนักงานสอบสวนตั้งข้อกล่าวหาส่งฟ้องทั้งหมด133000หรือว่าต้องแจ้งข้อกล่าวหาตาม วงเงินเล่นแชร์ 30000 ที่แจ้งว่าเข้าข่ายความผิดฉ้อโกง

anochao

anochao

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image