reddoxz

reddoxz

ผู้เยี่ยมชม

สอบถามเกี่ยวกับเรื่องกรรมสิทธิ์รวมครับ (1214 อ่าน)

4 ม.ค. 2561 14:22

สอบถามว่า ที่ดิน แปลงเดียวมีเจ้าของร่วมทั้งหมด 3 คน คือ นาย ก. นาย ข. และ นาย ค. ครับ แต่ปรากฎว่า นาย ค. รถคว่ำเสียชีวิตโดยที่ไม่มีทายาท และ ไม่ได้ทำพินัยกรรมไว้เลย อยากทราบว่า สิทธิในที่ดินของนาย ค. จะจัดการได้อย่างไร และ นาย ก. กับ นาย ข. จะมีสิทธิใดๆ หรือ ไม่ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

reddoxz

reddoxz

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image