ชวน

ชวน

ผู้เยี่ยมชม

ปรึกษา ระหว่าง คดียักยอกทรัพย์าจ้าง กับ ลักทรัพย์นายจ้าง ต่างกันอย่างไร (435 อ่าน)

4 ต.ค. 2560 00:39

ผมเป็นเซล ขาย ซิมและบัตรเติมเงิน ของบริษัทแห่งหนึ่ง ซึ่งผมได้ นำซิมและบัตรเติมเงิน ของบริษัทไปขาย โดยไม่นเงินที่ได้เข้าบริษัท นำไปใช้จ่ายส่วนตัว จนผมออกไปทำที่ใหม่นายจ้างได้ จับได้ว่ามีการทุจริต เมื่ิผมได้รับการติดต่อจาก คนของบริษัทเพื่อสอบถามเรื่องราวดังกล่าว ผมจึงสารภาพผิดทั้งหมด และประสงค์ขอรับผิดชอบค่าเสียหายทั้งหมด โดยวันทีนัดเจรจา ทนายของนายจ้างได้ร่างหนังสือให้ผมเซ็น โดยเซ็รนตกลง ว่าจะชำระตามความเสียหายมูลค่า 809,200บาท แบ่งเป็น 5งวด งวดแรก 50,000 2./100,000 3./250,000 4/250,000
5./109,200 โดยให้ชำระภายระยะเวลา แปดเดือน หากผิดชำระ ทางนายจ้างจะดำเนินคดี ลักทรัพย์นายจ้าง ผมมีแนวทางหรือประนีประนอม การชำระได้อย่างไรบ้าง ถ้าผิดนัดผมจะต้องทำอย่างไร เพ

ชวน

ชวน

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image