ผู้เดือดร้อน

ผู้เยี่ยมชม

สอบถามหน่อยครับ (474 อ่าน)

7 มิ.ย. 2560 01:37

สวัสดีครับ ขอรบกวนหน่อยนะครับ
หลานโดนฟ้อง คดีลักทรัพย์ กับคดียักยอกทรัพย์
ทำงานร้านทอง มีของหาย โดนฟ้อง 3 คน
หลานบอกไม่ได้ทำ แต่ไม่มีพยานหลักฐานอะไรไปสู้
ตอนนี้คดีถึงศาลอยู่ในช่วงไกล่เกลี่ย ต้องทำยังไงครับ
ยอมความเขาบอกไม่ได้ หรือถ้าได้ก็ติดประวัติคดี
หลานเรียนปีสุดท้ายกำลังจบ ไม่อยากให้เสียอนาคต
พอจะมีทางออกมั้ยครับ รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ผู้เยี่ยมชม

ทนายภูวรินทร์  081-9250-144

ทนายภูวรินทร์ 081-9250-144

ผู้ดูแล

9 ก.ค. 2560 21:36 #1

คดีลักทรัพย์ กับ ยักยอก มีองค์ประกอบข้อหาที่แตกต่างกัน 
หากไม่ได้กระทำความผิด และต้องการต่อสู้คดีให้แถลงขอให้ศาลจัดหาทนายขอแรงให้ได้ครับ
ส่วนการเอาพยานหลักฐานมาสืบหักล้างนั้น ต้องพิจารณาจากคำฟ้องและคำเบิกความของผู้เสียหาย หรือฝ่ายโจทก์เป็นหลัก จึงไม่อาจให้คำแนะนำส่วนนี้ได้
สำหรับการไกล่เกลี่ย คงหมายถึงต้องยอมรับสารภาพและชดใช้เงินคืนให้แก่ผู้เสียหาย แม้จะยอมความไม่ได้ แต่ก็มีผลทำให้ศาลนำไปประกอบการพิจารณาลงโทษสถานเบา และรอการลงอาญาไว้ก่อนได้

ทนายภูวรินทร์  081-9250-144

ทนายภูวรินทร์ 081-9250-144

ผู้ดูแล

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image