นิติ

นิติ

ผู้เยี่ยมชม

คดีลักทรัพย์ เมื่อ 8 ปีที่แล้ว (ด่วนมากค่ะ) (2030 อ่าน)

21 ม.ค. 2559 18:49

สวัสดีค่ะ ขอเรียนถามค่ะ เมื่อ8ปีที่แล้วลุงเคยมีข้อหาลักทรัพย์ในยามวิกาล เป็นเหล็ก 1 ท่อนกับ น๊อต 1 ตัว จากโรงงานที่ทำงาน แต่ตอนเอาของนั้นมีการถามยามว่าเอาได้ไหม ซึ่งเหมือนไม่ได้ลัก แต่ด้วยประสาคนบ้านนอกว่าของที่โรงงานไม่ใช้แล้วเก็บมาใช้ประมาณนี้ค่ะ ณเวลานั้น บริษัทมีประกาศให้เอาของไปคืน มีการแจ้งข้อหา จับกุม แล้วลุงก็เอาของไปคืนหมดทั้งสองอย่างแล้ว หลังจากนั้นลุงก็ถามว่าต้องทำอะไรอีกบ้าง เขาก็บอกเสร็จแล้ว จากวันนั้นมา 8 ปี เมื่อ ธ.ค. 2558 นี่เองค่ะ มีตำรวจมาจับลุงไปด้วยข้อหาขโมยของบริษัท คือคดีเก่านี้เอง ก็ให้ประกันตัว 35000 และไปรายงานตัวทุก 3 เดือน ซึ่งวันนี้เป็นวันแรกที่ต้องรายงานตัว ลุงแกก็ไป สรุปโดนจับเข้าคุก บอกศาลตัดสินจำคุก 1 ปี ตอนให้ลุงขึ้นไป ไม่อนุญาตให้ญาติไปฟังด้วย มันปกติไหมคะ แล้วที่ประกันตัวครั่งก่อนกับการตัดสินที่ว่าไปรายงานตัวทุก 3 เดือน นั้น มันคืออะะไร แล้วอีกอย่าง ของกลางคืนไปตั้งแต่เกิดเรื่องเมื่อ 8 ปีก่อน แถมเดือน ธ.ค. ที่จับกุมไปไม่พูดว่าลุงหนีคดี แต่วันนี้สำนวนกลายเป็นว่าลุงหนีการจับกุม
เรียกว่าหนีได้หรือคะ ในเมื่อตอนนั้นคืนของกลางให้เจ้าหน้าที่ไปแล้ว เขาบอกเสร็จแล้ว แกก็ทำงาน ใช้ชีวิตปกติ ไม่มีหมายศาลหรือกมายจับใดๆ จนวันนี้อยู่ๆสำนวนบอกว่าแกหลบหนีหลังเจ้าหน้าที่ปล่อยตัว

ช่วยด้วยนะคะ ดิฉันพูดตรงๆ ว่าไม่ไว้ใจทั้งตำรวจและทนายที่ทำเรื่องค่ะ

นิติ

นิติ

ผู้เยี่ยมชม

ทนายภูวรินทร์  081-9250-144

ทนายภูวรินทร์ 081-9250-144

ผู้ดูแล

26 ก.พ. 2560 22:47 #1

****เนื่องจากทนายภูวรินทร์ ติดภารกิจศาลค่อนข้างมากไม่ได้เข้ามาตอบคำถาม****
จึงทำให้มีคำถามตกค้างเป็นจำนวนมาก      
ดังนั้น หากมีปัญหาข้อกฎหมายที่ต้องการได้รับคำตอบแบบทันใด
​รบกวนโทรศัพท์มาปรึกษาเพื่อพูดคุยข้อเท็จจริงกันจะสะดวกรวดเร็วมากกว่าครับ
หากโทรไม่ติด หรือไม่ได้รับ อาจเป็นเพราะติดคดีความในศาล ให้โทรมาใหม่อีกครั้ง
หรือพูดคุยกันในไลน์ก็ได้ครับจะสะดวกรวดเร็วกว่า
ผมยินดีให้คำปรึกษาครับ
ทนายภูวรินทร์ Tel. 081-925-0144 หรือ ID.LINE 0819250144

ทนายภูวรินทร์  081-9250-144

ทนายภูวรินทร์ 081-9250-144

ผู้ดูแล

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image