ท้อป

ท้อป

ผู้เยี่ยมชม

ช่วยให้คำปรึกษาผมหน่อยครับ... (1178 อ่าน)

12 ส.ค. 2557 14:30

สวัสดีครับ กระผมชื่อเล่นว่าท้อปครับ อายุ26ปี ปัจจุบันหนีทหารยุครับ หนีมาตั้งแต่อายุ23 โดยครั้งล่าสุดผมได้ขึ้นศาล คดีหลีกเลี่ยงไม่มาเกณทหาร และศาลได้ตัดสิน จำคุกสองปี แต่ให้การรับสารภาพจึงลดโทษ รอลงอาญา2ปี ปัจจุบัน ผมได้หนีทหารคือไม่ได้ไปรายงานตัวและไม่ได้ติดต่อใดๆๆเลย เหตุผลที่ผมหนีคือ ผมยุกับยาย2คน ซึ่งปีทีเกณทหารยายผมเสียพอดีและผมได้ออกไปหางานทำที่จังหวัดอื่นและไม่ได้กลับมารายงายตัวใดๆๆเลย ผมอยากจะทราบว่าผมควรจะทำดีครับ ผมอยากมีอนาคตทำงานโรงงานเป็นหลักแหล่ง ทุกวันๆนี้ผมคิดแต่เรื่องนี้ ไม่กล้าไปทำงานโรงงานได้แต่รับจ้างทั่วไปเรื่อยช่วยตอบคำถามผมด้วยนะครับ (ชีวิตผมเกิดมาก็แย่ละครับ ไม่มีพ่อมีแม่ มีแต่ยาย พอโตมาก็ต้องมาเจอเรื่องแบบนี้อีก แค่อยากมีอนาคตดีๆๆครับ)

ท้อป

ท้อป

ผู้เยี่ยมชม

ทนายภูวรินทร์  081-9250-144

ทนายภูวรินทร์ 081-9250-144

ผู้ดูแล

14 ส.ค. 2557 14:04 #1

คดีหนีทหารคุณถูกดำเนินคดีจนศาลมีคำพิพากษาไปแล้ว ส่วนการที่จะต้องไปรายงานตัวอีกครั้งเพื่อรับราชการทหารหลังจากถูกดำเนินคดีแล้วก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง หากคุณต้องหนีอีกชีวิตคุณคงไม่สามารถไปสมัครทำงานที่ต้องใช้หลักฐานการผ่านการคัดเลือกทหารได้ ดังนั้น ตอนนี้อายุยังไม่มาก  ควรสละเวลา 2 ปี ไปรายงานตัวและไปเป็นทหาร เพื่อจะได้ทำงานตามที่ชอบต่อไปในอนาคต และปัจจุบันนี้ เงินเดือนพลทหารก็มากขึ้นกว่าแต่ก่อนมาก ลองคิดให้ดีครับ

ทนายภูวรินทร์  081-9250-144

ทนายภูวรินทร์ 081-9250-144

ผู้ดูแล

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image